Ìyìn: Àṣàrò nínú Orin DáfídìÀpẹrẹ

Kí ló wà nínú rẹ̀?
Dáfídì sọ bí oore àti ìwà ọ̀làwọ́ Ọlọ́run ṣe pọ̀ tó.
Kí ló túmọ̀ sí?
Dáfídì kò mọ bí Ọlọ́run ṣe tóbi tó, torí náà, ó yin àwọn ohun tó mọ̀ nípa àwọn iṣẹ́ àti ànímọ́ Jèhófà látinú ìrírí tó ní. Ìmọ̀ nípa inú rere àìlẹ́tọ̀ọ́sí, ìyọ́nú, àti ìfẹ́ Ọlọ́run tó ní wá látinú àwọn àkókò ìṣòro tó ń bà á lọ́kàn jẹ́ àti ìrònúpìwàdà ẹ̀ṣẹ̀ tó ń kó ẹ̀dùn ọkàn bá a. Ó lè sọ nípa bí Ọlọ́run ṣe pèsè fún un àti bó ṣe jẹ́ adúróṣinṣin sí i fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọjọ́ tó fi sá àsálà nítorí ẹ̀mí rẹ̀. Jèhófà wà pẹ̀lú Dáfídì ní gbogbo òru tó fi wà lójú oorun àti nígbà tó bá ń ké pe Ọlọ́run pé kó ran òun lọ́wọ́. Gbogbo ohun tí Ọlọ́run ti ṣe tàbí tó ti fàyè gbà pé kó ṣẹlẹ̀ nínú ìgbésí ayé Dáfídì ló jẹ́ ìfẹ́ àti òdodo. Dáfídì ní àjọṣe tímọ́tímọ́ pẹ̀lú Ọlọ́run, ó sì nídìí láti máa yìn Ín ní tààràtà, àmọ́ kò dáwọ́ lé e. Ògo Ọlọ́run yẹ kí gbogbo ènìyàn máa yìn ín láti ìran dé ìran, nítorí náà Dáfídì kọ sáàmù ìyìn yìí kí a lè máa yin ògo, oore, òdodo, àti ìjẹ́mímọ́ Ọlọ́run títí láé.
Kí ló yẹ kí n ṣe??
Gbogbo ipò àti ìrírí tó bá dé bá ọmọ Ọlọ́run máa ń ní ohun kan lọ́kàn: láti mọ olúwa àti láti sọ ọ́ di mímọ̀. Nípasẹ̀ àwọn ọ̀rọ̀ ìyìn tí Dáfídì Ọba sọ, a kẹ́kọ̀ọ́ nípa àwọn ànímọ́ Ọlọ́run àti bó ṣe ń bá àwọn èèyàn lò níbàámu pẹ̀lú àwọn ànímọ́ wọ̀n yẹn. Bí a ṣe ń tẹ̀ lé Kristi, tí a sì túbọ̀ ń mọ̀ ọ́n sí i, àwa náà gbọ́dọ̀ máa sọ fún àwọn ẹlòmíràn nípa bí ìfẹ́, inú rere àìlẹ́tọ̀ọ́sí, àti ìwà rere Rẹ̀ ti hàn sí wa. Iṣẹ́ tí a gbé lé ìran onígbàgbọ́ kọ̀ọ̀kan lọ́wọ́ ni láti mọ Olúwa ní ìjìnlẹ̀ ọkàn àti láti yìn ín ní gbangba. Báwo lo ṣe máa jẹ́ kí wọ́n mọ̀ Òun lónìí?
Ìwé mímọ́
Nípa Ìpèsè yìí

Àwọn sáàmù jẹ́ àkójọpọ̀ àwọn ewì àti àwọn orin tí a kọ ní ìkọjá ẹgbẹ̀rún ọdún sẹ́yìn. Bí àwọn Sáàmú ṣe ní àwọn ìyìn aláyọ̀ àti àwọn ìbànújẹ́ ọkàn, gbogbo ìwé náà jẹ́rìí sí ìfẹ́ ìdúróṣinṣin ti Ọlọ́run ní sí àwọn ènìyàn Rẹ̀ ní gbogbo ọ̀nà. Gẹ́gẹ́ bí ìwé tí ó wá ní agbedeméjì ìjọsìn Májẹ̀mú Láíláí, sáàmù kọ̀ọ̀kan ní ìrètí láti yọrí sí ìyìn Ọlọ́run nínú ikú àti àjínde Jésù Kristi.
More