YouVersion Logo
Search Icon

का दुखणे?Sample

का दुखणे?

DAY 3 OF 3

वेदनां मागे लपलेल्या योजना

या योजनेत, आपल्या जीवनात प्रवेश करणाऱ्या वेदनांमागे कोणती छुपी योजना आहे यावर मला थोडा प्रकाश टाकायचा आहे.

बर्‍याच वेळा, जेव्हा आपण दुःख आणि दुःखातून जातो तेव्हा आपल्याला असे वाटते की त्याचा काही उद्देश नाही. आपण कुरकुर करतो आणि देवावर प्रश्न करतो, परंतु देव उच्च उद्देशासाठी असे होऊ देतो. त्याच परिस्थितीतून जात असलेल्या अनेकांना फायदा होईल अशा अनेक गोष्टी तो आपल्याला शिकवू इच्छितो. आज तुम्ही ज्या क्षेत्राशी संघर्ष करत आहात तेच क्षेत्र उद्या देव वापरेल.

अलीकडेच, मी एका आईला भेटलो जिने आपली नवजात मुलगी गमावली होती. तिला होत असलेल्या वेदना मला दिसत होत्या, पण तरीही तिने सांगितले की तिला योग्य काळजी न घेता मृत्यूच्या धोक्यात असलेल्या नवजात बालकांच्या मातांना मदत करायची आहे. वेदना आणि दुःख आपल्याला अशाच दुखापतीतून जात असलेल्या इतरांना सांत्वन करण्यास मदत करू शकतात.

मला खात्री आहे की ईयोबचे पुस्तक एका प्राथमिक उद्देशासाठी लिहिले गेले आहे: जेव्हा आपण वेदना, दुःख आणि परीक्षांमधून जातो तेव्हा काय होते हे स्पष्ट करण्यासाठी. ईयोब एक नीतिमान, देवभीरू मनुष्य होता. तथापि, ईयोब केवळ नीतिमान आहे हे दाखवून सैतानाला देवाकडून गौरव घ्यायचा होता कारण देवाने त्याला एक मोठे कुटुंब आणि पुष्कळ संपत्ती दिली होती. त्याला हे दाखवायचे होते की ईयोबचा विश्वास देवाने त्याला आशीर्वाद देण्यावर सशर्त आहे. आपले म्हणणे सिद्ध करण्यासाठी, सैतान देवाच्या सिंहासनाजवळ आला आणि त्याने ईयोबवर संकटे आणण्यासाठी देवाची परवानगी मागितली की तो देवाला शाप देईल की नाही. देवाने याची परवानगी दिली, म्हणून ईयोबची मुले, मुली आणि संपत्ती हिरावून घेण्यात आली. सर्व वेदना असूनही ईयोब देवाची उपासना करत होता.

ईयोबच्या पुस्तकाशिवाय बायबलची कल्पना करा. समजा, ईयोब या वेदना आणि दुःखातून गेला नसता. त्याचं उदाहरण सारखे दुखत असलेल्या अनेकांना आशा देणार नाही. नेहमी लक्षात ठेवा की आपला देव सर्वकाळ नियंत्रणात आहे. अनेकदा, वेदना आणि दुःख आपल्या व्यक्तिमत्त्वाला आकार देण्यास मदत करतात.

अनेक वेळा, देव आपल्याला स्वधर्मी बनण्यापासून रोखण्यासाठी वेदनांना अनुमती देतो. देव गर्विष्ठ आणि अति-आध्यात्मिकांचा तिरस्कार करतो. पौलाने म्हटले की त्याचा “शरीरातील काटा” त्याला गर्विष्ठ व गर्विष्ठ होण्यापासून रोखण्यासाठी होता.

नेहमी लक्षात ठेवा, प्रिये, तू ज्या काही गोष्टींतून जात आहेस, ते देवापासून लपलेले नाही. त्याच्या ज्ञानाशिवाय आपल्या जीवनात काहीही घडत नाही. तुमची नजर प्रभूवर ठेवा, कारण तो तुमची नजर तुमच्यापासून कधीच काढून घेत नाही. वेदनेची तीव्रता किंवा खोली कितीही असो, तो तुमच्यावर मात करण्यासाठी आणि त्याच्या नावाचा गौरव करण्यासाठी विजयी होण्यासाठी पुरेसा आहे.

माझे विनामूल्य ईबुक शीर्षक प्राप्त करण्यासाठी वेदना का? आमच्या वेबसाइटवर लॉग इन करा https://www.evansfrancis.org/

About this Plan

का दुखणे?

आज तुम्ही ज्या क्षेत्रात संघर्ष करत आहात त्याच क्षेत्रात उद्या देव तुमचा वापर करेल. केवळ तीन दिवसांत, दररोज 10 मिनिटे देव आणि त्याच्या वचनासोबत, देव आपल्या जीवनात दुःख आणि दुःख का होऊ देतो हे शिकू शकाल. या योजनेत सामील व्हा आणि वेदनांमागील लपलेल्या योजना शोधा.

More