Àlàyé nípa Ètò Bíbélì

Bí A Ti Lè Bẹ̀rẹ̀ Sí Ní Ka BíbélìÀpẹrẹ

How to Start Reading the Bible

Ọjọ́ 1 nínú 4

Ǹkan tí Bíbélì Jẹ́ àti Ìdí Tí Ó Fi Ṣe Pàtàkì 



Bíbélì tí a ti kà láìmoye ìgbà jẹ́ àmì ọkàn tí a bọ́ dáradára. — Ẹni Ọlọ́run Mọ̀



Bíbélì Náà, tí ọ̀pọ̀ ènìyàn ń pè ní Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run tàbí Ìwé Mímọ́ , ó jẹ́ ìwé tí ń tọ́ ipasẹ̀ àwọn ọmọ-ẹ̀yìn Kristi ó sì jẹ́ ohun àmúlò pàtàkì láti ràn wá lọ́wọ́ pẹ̀lú ìbáṣepọ̀ tó dán mọ́ńrán pẹ̀lú Jésù. Ó lè má dáhùn gbogbo ìbéèrè wa, àmọ́ ó ńṣe atọ́nà fún wa nípa irú ẹ̀dá tí Ọlọ́run íṣe, bí a ti ń ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn èèyàn, bí a ti lè gbé ìgbé-ayé tó ní ìtumọ̀, àti bí a ṣe lè jogún ìjọba Ọlọ́run.



Ọ̀kan lára àwọn ǹkan tí ó le fún wa láti gbọ́ ni wípé kí a túbọ̀ máa kàá síi . Àmọ́ a lè kọ́ onírúurú òtítọ́ tó nípọn nípa Bíbélì, èyí yóò wá mú ìwúrí wá láti sọ ọ́ di ojúṣe ojojúmọ́. 



Lákọ̀ọ́kọ́, ẹ jẹ́ kí a sọ̀rọ̀ nípa ǹkan tó jẹ́.



A ṣe àkójọ pọ̀ Bíbélì pẹ̀lú...




  • ìwé mẹ́rin-dín-ní-aadorin ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀…

  • ...tí a ṣe àkọsílẹ̀ wọn láàárín ọdún ẹgbẹ̀rún-kan-léní-ẹ̀dẹ́ẹ́gbẹẹ̀ta…

  • ...ní èdè mẹ́ta… 

  • ...látọwọ́ ọ̀mọ̀wé ogójì-ólé ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀…

  • ...tí ń gbé ní kọntinẹnti ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀…

  • … tí wọ́n sì gba ìmísí látọ̀dọ̀ Ọlọ́run.


Lótìítọ́ la kọ àwọn ìwé wọ̀nyí ní ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀, àkòrí kan ni gbogbo wọn dá lórí jálẹ̀ Májẹ̀mú Titun àti Láéláé: ìràpadà gbogbo ènìyàn nípasẹ̀ Olùgbàlà wa, Jésù Kristi.



Àsọtẹ́lẹ̀ ọgọ́rùn-ún mẹ́ta ó lé ló ti sọ ṣáájú nípa ìgbésí-ayé àti iṣẹ́ Jésù àti wípé gbogbo rẹ̀ ló wá sí ìmúṣẹ lóríi rẹ̀. Pẹ̀lú gbogbo ìyàtọ̀ tó jẹyọ nípa ọ̀nà àti àkókò tí a gbà kọ Bíbélì, kò sí ọ̀nà tí àwọn àsọtẹ́lẹ̀ yìí fi lè jẹ́ àròkọ àwọn tó kọ wọ́n bẹ́ẹ̀ni kò ṣe sí ọ̀nà tí wọ́n lè gbà fikùn-lukùn nípa rẹ̀.



Àwọn òtítọ́ wọ̀nyí jẹ́ èyí tí ó yani lẹ́nu! Ṣíṣe àṣàrò àti kíkọ́ nípa Bíbélì yóò jẹ́ ìlépa tí yóò gba ayé wa kan, nítorí a jẹ́ ẹ̀dá tó ní ìdiwọ̀n tó ń gbìyànjú láti ní òye nípa Ọlọ́run àìlópin. Àmọ́ ṣá, a lè gbìyànjú láti gbèrú síi nínú òye wa pẹ̀lú ìtẹ̀síwájú láti máa kọ́si jálẹ̀ ayé wa. 



A lè máa rò ó wípé ọ̀nà ni àìka Bíbélì yóò fi kó ìjàmbá bá ayé mi gan ná? A lè rò wípé kò sí ìyàtọ̀ tó tayọ kankan nígbà tí a bá kùnà láti ka Bíbélì ní ọjọ́ kan. A lè má ṣe àkíyèsí ìyàtọ̀ kan gbòógì lẹ́yìn ìkùnà ọjọ́ kan. Bí ìgbà tí a bá ń lo ògùn láti gbọ́ àìsàn kan ni—ó lè má ṣe wá bíi wípé ògùn náà ń ṣiṣẹ́, ṣùgbọ́n bí a bá dáwọ́ rẹ̀ dúró, a máa ṣe àkíyèsí ìyàtọ̀ tó l'ápẹ̀ẹ́rẹ . Ó lè má jọ wípé Bíbélì ní ipa lórí ayé wa, àmọ́ tí a bá yọọ́ kúrò nínú ìrìn wa ọlọ́lọọjọ́ pẹ̀lú Jésù, ó ma yọ sílẹ̀ nípa ìpòǹgbẹ ọkàn tí yóò bá wa. 



Bí a ti ń tẹ̀síwájú nínú ètò Bíbélì yí, a ó ṣàwárí bí a ti lè máa kọ́ láti ṣe àṣàrò, láti kọ́ bí a ti ń ṣe àmúlò Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run nínú ayé wa, àti láti jẹ́rìí trust Ọlọ́run síwájú síi. 



Ṣe Àṣàrò




  • Ǹjẹ́ o tilẹ̀ gbàgbọ́ nínú òtítọ́ àti pàtàkì ìwúlò Bíbélì? Kini ìdí fún èsì tí o fi yìí?

  • Tí èyí bá jẹ́ abala tí ó wù ọ́ láti kọ́ si nípa rẹ̀, onírúurú àlùmọ́ọ́nì ló wà lóríi ayélujára látọwọ́ àwọn ènìyàn tó ti fi gbogbo ọjọ́ ayé wọn ṣe ìwádìí ìjìnlẹ̀ nípa òtítọ́ inú Bíbélì.

Ọjọ́ 2

Nípa Ìpèsè yìí

How to Start Reading the Bible

Lòótọ́, a mọ̀ pé kíka Bíbélì dára, ṣùgbọ́n ó le ṣòro láti mọ ibi tí a ti le bẹ̀rẹ̀. Ní ọjọ́ mẹrin tó ń bọ̀, a ó máa kọ nípa ìdí tí Bíbélì fi ṣe pàtàkì, bí a ṣe le bẹ̀rẹ̀ ìwà ìwé-kíka ojoojúmọ́, àti bí a ṣe lè lò ní ayé w...

More

YouVersion ló ṣe ìṣẹ̀dá àti ìpèsè ojúlówó ètò Bíbélì yí.

Awọn Ètò tó Jẹmọ́ọ

YouVersion nlo awọn kuki lati ṣe adani iriri rẹ. Nipa lilo oju opo wẹẹbu wa, o gba lilo awọn kuki wa gẹgẹbi a ti ṣalaye ninu Eto Afihan wa